Panadol (120V/hộp)

Panadol (120V/hộp)
Giá bán: 900 đ
Liên hệ hỗ trợ đặt hàng miễn phí

Hệ thống nhà thuốc

  • HỒ CHÍ MINH (8h00 - 21h00)
    • 974 Âu cơ, Phường 14, Quận Tân Bình. Hotline: 0942.080.080
    • 138A Nguyễn Trọng Tuyển, P. 8, Q. Phú Nhuận Hotline: 09.449.44449; 0942.080.080
    • 113 Nguyễn Cư Trinh, P.Nguyễn Cư Trinh, Q.1 Hotline: 09.449.44449; 0942.080.080
    • 183 Nguyễn Thái Bình, P. Nguyễn Thái Bình, Q.1 Hotline: 08.2253.1551
  • HÀ NỘI (8h00 - 21h00)
    • 291 Khâm Thiên, P.Thổ Quan, Q.Đống Đa Hotline: 09.449.44449; 0942.080.080

Chi tiết sản phẩm

PANADOL (120V/HỘP) giúp hạ sốt hoặc điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Thành phần:
Paracetamol.......................500mg
Tá dược vđ........................1 viên


PANADOL (120V/HỘP) giúp hạ sốt hoặc điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm đau đầu, đau cơ

 

Chỉ định:

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg được chỉ định hạ sốt hoặc điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Chống chỉ định:

Không dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg trong các trường hợp sau:

- Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.

- Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Tương tác thuốc:

Tránh uống rượu khi dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Liều lượng-Cách dùng:

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg được dùng bằng đường uống. Có thể dùng lúc đói hoặc no.

- Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. Không dùng quá 4g/ngày.

- Trẻ em từ 6-11 tuổi: dùng 1/2 liều người lớn. Liều tối đa hàng ngày không quá 60mg/kg cân nặng.

- Trẻ em dưới 6 tuổi: không khuyến cáo dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg cho trẻ em dưới 6 tuối.

Đóng gói:

Mỗi hộp Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg gồm 10 vỉ, mỗi vỉ 12 viên nén.

*Lưu ý: tác dụng của sản phẩm tùy theo tình trạng từng người.

 

Liên hệ hỗ trợ đặt hàng miễn phí